
•	 	Kufuta	utaratibu	wa	kuwatoza	wananchi	fedha	wanapotaka	
barua	 za	 Utambulisho	 kwenda	 katika	 vyombo	 vya	 dola	
(Polisi,	mahakamani,	n.k.).

Chama	 Cha	 Wananchi	 –	 CUF	 kinapenda	 kila	 mwananchi	
afahamu:
Kwamba	 ili	 haya	 yaweze	 kutekelezwa	 ikiwa	 ni	 pamoja	 na	
kujenga	misingi	mipya	 ya	maendeleo	 itakayomuwezesha	 kila	
Mtanzania	 kuishi	 kwa	 furaha	 na	 amani	 	 ni	 lazima	 wananchi	
wenyewe	watoe	 ridhaa	hiyo	 kupitia	 kura	 zao	 kwenye	 chaguzi	
zijazo.

Chama	 Cha	 Wananchi	 –	 CUF	 kinaamini	 ushirikiano	 wake	
na	 Umma	 wa	 Tanzania	 ambao	 umejengeka	 na	 kuwa	 imara	
zaidi	 	 katika	 kipindi	 cha	 miaka	 mitano	 hii	 kitaendelezwa	 na	
kila	anayeitakia	mema	nchi	hii	katika	Uchaguzi	Mkuu	ujao	wa	
mwaka	2020	baada	ya	wananchi	kuona	matunda	ya	kazi	 za	
serikali	mpya	za	mitaa	za	CUF-	Chama	Cha	Wananchi.
.
Chama	 Cha	 Wananchi	 –	 CUF,	 Chama	 imara	 na	 makini	
ambacho	 siku	 zote	 kimekuwa	 msitari	 wa	 mbele	 kupigania	
haki	za	wananchi	za	kuondokana	na	maisha	ya	hofu	ambayo	
yamejengwa	na	utawala	uliopo	kwa	muda	mrefu	sasa.	Kazi	hii	
ili	iweze	kutekelezwa	ni	lazima	tupige	kura	zetu	na	kuhakikisha	
tunazilinda	 na	 mwisho	 kuhakikisha	 wale	 tuliowachagua	 kwa	
ridhaa	zetu	wanatangazwa	kushika	madaraka,	Chama	kitakuwa	
pamoja	na	wananchi.

Wakati	umefika	TUENDELEZENI	USHIRIKIANO	WETU	ili	tupate	
matunda	 ya	 mageuzi	 na	 mabadiliko	 na	 DAIMA	 TUSIKUBALI	
KUGAWANYWA.
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TUENDELEZE USHIRIKIANO WETU: 
Chama	 Cha	Wananchi-	 CUF	 siku	 zote	 kimekuwa	msitari	 wa	
mbele	 kushirikiana	 na	 Wananchi	 katika	 kuleta	 Mabadiliko	
ya	 Msingi	 katika	 nchi	 yetu,	 mabadiliko	 ambayo	 yatawezesha	
wananchi	 kujikomboa	 kutoka	 katika	 matatizo	 yao	 ya	 msingi	
na	kuwa	na	maendeleo	ya	Kiuchumi	yatakayowezesha	kukidhi	
mahitaji	muhimu	katika	maisha	yao	ya	kila	siku.	
Katika	dunia	 ya	 sasa	Mataifa	mengi	 ikiwa	ni	pamoja	na	yale	
makubwa	yamekuwa	yakizitumia	serikali	za	mitaa	kushughulikia	
matatizo	 ya	 msingi	 katika	 maeneo	 yanayozizunguka	 jamii	
zenyewe	 na	 kuyaacha	 yale	mambo	makubwa	 yashughulikiwe	
na	serikali	kuu	ambayo	ndiyo	yenye	uwezo	mkubwa	zaidi.
Jambo	la	kusikitisha	tangu	mfumo	wa	Vyama	Vingi	uanzishwe	
hapa	nchini	takriban	miaka	27	iliyopita	serikali	za	mitaa	ambazo	
nyingi	 zinaongozwa	 na	 chama	 tawala	 zimeshindwa	 kabisa	
kutumika	kuwa	nyenzo	za	maendeleo	ya	wananchi	na	badala	
yake	zimekuwa	zikitumika	kama	nyenzo	za	kuwatisha	wananchi,	
na	kuwachangisha	michango	mbalimbali	isiyokuwa	na	maana,	
kujifanya	mahakama	zisizo	rasmi,	kuwajengea	wananchi	hofu	
kwa	 vitisho	 vya	 mara	 kwa	 mara,	 wakati	 mwingine	 kupora	
viwanja,	majumba,	mashamba	na	mali	za	wananchi	wanyonge.
Chama	 Cha	 Wananchi	 –	 CUF	 kinawaomba	 wananchi	
kuendeleza	na	kuimarisha	ushirikiano	mzuri	uliojengeka	baina	
yetu	na	kukiwezesha	Chama	kushinda	uchaguzi	wa	mwaka	huu	
wa	Serikali	za	mitaa,	vijiji	na	vitongoji	ili	tuweze	kufanya	mambo	
ya	msingi	wakati	 tukisubiri	kuendeleza	ushirikiano	wetu	katika	
Uchaguzi	Mkuu	wa	2020.

Chama	 Cha	 Wananchi	 –	 CUF	 kikishinda	 Uchaguzi	 huu,	
kitaanzisha	 utaratibu	 mpya	 utakaowezesha	 serikali	 zetu	 za	
mitaa	kufanya	yafuatayo:-
•	 Kuondoa	hofu	na	vitisho	vinavyoelekezwa	kwa	Wananchi;

•	 	Kuanzisha	 utaratibu	 mzuri	 wa	 kusuluhisha	 migogoro	 ya	
wananchi	 badala	 ya	 kuwatisha,	 kuwajengea	 hofu	 na	
hatimae	 kujifanya	 Mahakama	 zinazoishia	 kuwadhulumu	
mali	zao;

•	 	Kujenga	shule	za	awali,	vituo	vya	kulelea	watoto	wadogo	na	
yatima;

•	 	Kujenga	 Zahanati	 ,	 vituo	 maalum	 vya	 uzazi	 na	 cliniki	 za	
watoto;

•	 Kujenga	madarasa;	mengi	yenye	ubora.
•	 	Kusimamia	 kwa	 kuanzisha	 utaratibu	 wa	 kuwapa	 chakula	
wanafunzi	 wote	 wakiwa	 shuleni	 ili	 waweze	 kufuatilia	
masomo	vizuri;

•	 	Kusimamia	usambazaji	mzuri	wa	chakula	cha	msaada	kwa	
walengwa	wakati	wa	maafa;

•	 	Kuweka	utaratibu	wa	kuwapatia	wanafunzi	wote	virutubisho	
muhimu	kama	vile	Vitamin	A	(inayoongeza	kinga	ya	mwili	
na	kuzuia	uharibifu	wa	macho)	na	dawa	za	kuzuia	minyoo;

•	 Kuwasaidia	wakulima	kupata	pembejeo	kwa	bei	nafuu;
•	 	Kusimamia	wakulima	kupata	masoko	bora	 ya	mazao	yao	
na	kuondoa	makato	yasiyo	na	msingi;

•	 	Kulipia	ada	za	wanafunzi	wasiojiweza	waliopata	nafasi	 za		
kuendelea	na	masomo	ya	juu;

•	 	Kusimamia	 utaratibu	 wa	 kugawa	 vyandarua	 vilivyowekwa	
dawa	kwa	kina	mama	wajawazito	na	watoto	wadogo;

•	 	Kusimamia	na	kufuatilia	upimaji	wa	mashamba	na	viwanja		
vya	 wananchi	 ili	 waweze	 kupata	 hati	 za	 kumiliki	 maeneo	
yao	na	kuondokana	na	utaratibu	mbovu	wa	sasa	unaowapa	
wenyeviti	wa	vijiji	na	watendaji	madaraka	ya	kupora	ardhi	
zao;

•	 	Kuhakikisha	kila	mwananchi	anakuwa	na	haki	ya	kuabudu	
dini	na	madhehebu	ayatakayo;

•	 Kufuta	michango	ya	mwenge;


